thumbs-up
ก่อนหน้านี้เวียนหัวคลื่นไส้ค่ะ พอทานยาอาการนี้หายไปแต่มีอาการโคลงเคลงมาแทน รู้สึกตัวลอยๆ ทรงตัวไม่ค่อยบาลานซ์ ทั้งตอนนั่งและยืน เวลาเดินจะเซๆโคลงเคลง ไม่ค่อยคงที่ อธิบายไม่ถูกค่ะ แต่จะไม่ค่อยเวียนหัว ไม่มีอาการบ้านหมุน อาการโคลงเคลงเป็นมา1สัปดาห์ค่ะ ไปหาที่คลินิคแถวบ้าน หมอบอกว่าพักผ่อนน้อยให้ยามากิน+นอนไว ตอนนี้ก็ยังไม่ดีขึ้นค่ะยังโคลงเคลง ไม่บาลานซ์เหมือนเดิมค่ะ อยากทราบแนวทางการรักษาค่ะ🙏🏻 ใช้ชีวิตยากมากค่ะ เวลาเดินจะเซๆมึนๆตลอด เพราะโคลงเคลงไม่หยุด

Female | Age 20 Year

น้ำในหูไม่เท่ากัน (Meniere's disease)

• น้ำในหูไม่เท่ากัน
  • การได้ยินลดลง
  • หูดับ

ก่อนหน้านี้เวียนหัวคลื่นไส้ค่ะ พอทานยาอาการนี้หายไปแต่มีอาการโคลงเคลงมาแทน รู้สึกตัวลอยๆ ทรงตัวไม่ค่อยบาลานซ์ ทั้งตอนนั่งและยืน เวลาเดินจะเซๆโคลงเคลง ไม่ค่อยคงที่ อธิบายไม่ถูกค่ะ แต่จะไม่ค่อยเวียนหัว ไม่มีอาการบ้านหมุน อาการโคลงเคลงเป็นมา1สัปดาห์ค่ะ ไปหาที่คลินิคแถวบ้าน หมอบอกว่าพักผ่อนน้อยให้ยามากิน+นอนไว ตอนนี้ก็ยังไม่ดีขึ้นค่ะยังโคลงเคลง ไม่บาลานซ์เหมือนเดิมค่ะ อยากทราบแนวทางการรักษาค่ะ🙏🏻 ใช้ชีวิตยากมากค่ะ เวลาเดินจะเซๆมึนๆตลอด เพราะโคลงเคลงไม่หยุด

thumbs-up

0

Related Doctors

doctor-image
    icon

0

icon

20

icon

0

ฐกรรด์ ชัยสาม

หมอระบบประสาท

ไม่มีข้อมูลโรงพยาบาลใกล้เคียง

ดูรายละเอียดแพทย์

icon

0

icon

28

icon

0

ดารกุล พรศรีนิยม

หมอการนอนหลับ

+ 1

icon

0

icon

31

icon

0

ธนบูรณ์ วรกิจธำรงค์ชัย

icon

0

icon

91

icon

0

กานต์ ศักดิ์ศรชัย

icon

0

icon

119

icon

0

ณัฐพล อุฬารศิลป์

+ 1

icon

0

icon

153

icon

0

ดำรงวิทย์ สุขะจินตนากาญจน์

icon

0

icon

67

icon

0

ทินนกร ยาดี

icon

0

icon

266

icon

0

นงนุช ศิริเดช

icon

1

icon

45

icon

0

บัญชา เสียมหาญ

icon

0

icon

30

icon

0

พิเชฐ เติมสารทรัพย์

Related Forums

Male | Age 22 Year

น้ำในหูไม่เท่ากัน (Meniere's disease)

• เสียงดังในหู
    • น้ำในหูไม่เท่ากัน

เสียงดังในหูเหมืิอนจิ้งหลีดดังตลอดเวลา จะดังมากตอนจะนอนผมต้องใส่หูฟังเปิดเพลงเบาๆก่อนนอนตลอด เริ่มเป็นตั้งเเต่ปีที่เเล้ว หลังจากกินเจที่ภูเก็ต มีคนจุดประทัดละโยนมาใกล้ๆละก็หูวิ้งเลยพอกลับมาบ้านก็ยังไม่หายจนถึงตอนนี้เหมือนมีจิ้งหลีดดังในหูตลอดเวลาได้ยินดังมากตอนจะนอน เป็นมาประมาณ1ปีกว่าๆ ที่ไม่รักษาตอนนั้นเพราะกลัวเรื่องค่ารักษาไม่อยากรบกวนพ่อเเม่ เเต่ตอนนี้ไม่ไหวเเล้วส่งผล กระทบ ทั้งตอนเรียนตอนจะนอนมาก ผมอยากหาย ขอบคุณครับ สาเหตุหลักๆ ก็น่าจะเสียงประทัดตอนนั้นเพราะเริ่มเป็นตั้งเเต่วันนั้น อยากทราบว่ามีโอกาศหายมั้ยครับ

thumbs-up

1

thumbs-upDoctor has responded to consultation

Female | Age 21 Year

• เสียงดังในหู
    • คันหู
    • จามบ่อย

คือมีอาการ ที่หูค่ะ เป็นมาปีกว่าแล้ว เวลากลืนน้ำลาย จะได้ยินเสียงในหูกึก ๆ เวลากลืนค่ะ เคยไปหาหมอทีโรงพยาบาล เมื่อปีก่อน หมอส่องดูในหู แต่ไม่มีอะไร หมอบอกแค่แดงๆนิดหน่อย เป็นหวัดก็ไม่ได้เป็น หมอให้ยาแก้เชื้อกับยาแก้หวัดมากิน กินแล้วเสียงในหูก็ไม่หายค่ะ ก่อนที่จะเป็นอก่อนที่จะเป็นอาารแบบนี้ เป็นคนชอบปั่นหูมาก อยากให้มันสะอาดอะค่ะ ไม่รู้ว่าเกี่ยวไหม เป็นปีนึงก็ไม่หาย จนมีอาการเพิ่มาอีกค่ะ ค่ะ จะมีอาการคันจี้ดจะมี1อาการคันจี้ดๆ ที่หูบางครั้ง เป็นมาเกือบเดือน ก็ปล่อยไว้ ก็ยังปั่นเหมือนเดิม จนล่าสุดจนล่าสุดปั่นหู --มีเลือดติดคัตตอนบัตด้วยค่ะ ข้างเลย แต่ไม่เยอะ นับตังแต่เลือดออกก็ไม่กล้าปั่นอีก จะไปหาหมอก็กลัวหมอบอก ก็กลัวเหมือนเดิม แนะนำหน่อยค่ะว่าควรทำอย่งไร ควรพบแพทย์ใหม่ไหม อาการแบนี้เกิดจากอะไรคะ🙏ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วหน้าค่ะ การได้ยินก็ลดลง

thumbs-up

1